• Vui lòng đọc nội qui diễn đàn để tránh bị xóa bài viết
  • Tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi

Lỗi report khi chạy debug trên máy khác ??????

Nơi trao đổi về các vấn đề trong lập trình Windows Forms, Console dùng cú pháp ngôn ngữ Visual Basic .NET và C#

Điều hành viên: tungblt, vuathongtin

godcry
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Lỗi report khi chạy debug trên máy khác ??????

Gửi bàigửi bởi godcry » T.Tư 19/04/2017 4:07 pm

Mình đóng gói project thành file setup bằng InstallShield2015LimitedEdition và cũng mình đã thử coppy nguyên foder project đó vào trên máy khác chạy app debug nhưng vẫn bị thông báo lôi : The type initializer for 'CrystalDecisions.CrystalReports.Engine.ReportDocument' threw an exception .Mình có tìm hiểu thấy bảo rằng phải coppy fiel dll gì đó vào file bin của project nhưng chả biết file dll đó là cái file nào @@
mình đã cài mấy cái suport trong file assembly giống y chang máy mình nhưng vẫn không được . Mong các pro giúp đỡ....rất khẩn cấp ạ ~X( ~X( ~X( ~X( ~X(

godcry
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Re: Lỗi report khi chạy debug trên máy khác ??????

Gửi bàigửi bởi godcry » T.Sáu 12/05/2017 9:32 am

Mình đã fix được và chia sẻ cho bạn nào nếu gặp vấn đề này . Bt cài visual thì project sẽ mặc định là "any CPU" , nếu mang cài đặt ở máy khác 32bit thì chắc có lẽ vẫn bt (lâu rồi mình không nhớ rõ ,không thì chuyển sang 32bit cho chắc), nhưng mang tới máy 64bit thì các bạn phải đổi project sang 64bit thì mới được . 1 kinh nghiệm sương máu :v

Quay về “Visual Basic .NET và C# (VB.NET & C#)”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.3 khách