Nhờ giúp gándữ liệu từ form vào mẫu word có sẵn

Nơi trao đổi về các vấn đề trong lập trình Windows Forms, Console dùng cú pháp ngôn ngữ Visual Basic .NET và C#

Moderators: tungblt, vuathongtin

Post Reply
thanhtunghsb
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
Has thanked: 1 time

Nhờ giúp gándữ liệu từ form vào mẫu word có sẵn

Post by thanhtunghsb »

Mình có 1 project gồm 01 form có textbox "Hovaten", textbox "Diachi" và 1 nút "xuất word"
Bên cạnh đó có 1 mẫu word là "Thongbao" trong đó mình đã đặt mergfield là "Hovaten" và "Diachi"
Nhờ các bác giúp code khi nhấn nút "Xuất word" trên form thì dữ liệu trên textbox "Hovaten", "Diachi" sẽ gán vào "Thongbao" tương ứng với "Hovaten", "Diachi".
Có bạn đã giúp mình bằng cách dùng hàm "FindAndReplace" nhưng lại là find trên mẫu "Thongbao" rồi gán dữ liệu vào đó luôn, như vậy là mẫu "Thongbao" sau khi gán dữ liệu vào sẽ không dùng được nữa vì không thể "FindAndReplace" được do thông tin "Hovaten", "Diachi" trong mẫu đã bị thay bằng dữ liệu gán vào.
Vấn đề mình cần là lấy mẫu "Thongbao" để gán dữ liệu vào đó rồi mở ra file mới để lưu hoặc không lưu mà không ảnh hưởng gì đến mẫu "Thongbao" ban đầu.
Bạn gì đó cũng gợi ý mình tìm hiểu cách copy,... nhưng mình học VB.net theo kiểu mỳ ăn liền nên rất khó.
Mong các bác giúp. Trân trọng cảm ơn!
Attachments
Xuatword.rar
(949.9 KiB) Downloaded 17 times
Post Reply

Return to “Visual Basic .NET và C# (VB.NET & C#)”